Zectidil 200 - Dexibuprofen 200mg Hasan - Dermapharm

Liên hệ

Chính sách khuyến mãi

Dược sỹ tư vấn 24/7.

Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá.

Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.

Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.

Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (trọng lượng <2kg)


author-avatar
Được viết bởi
Cập nhật mới nhất: 2025-05-07 01:10:45

Thông tin dược phẩm

Nhà sản xuất:
Số đăng ký:
VD-35906-22
Đóng gói:
Việt Nam
Hoạt chất:
Hạn dùng:
Hộp 3 vỉ; 5 vỉ; 10 vỉ x 10 viên
Dạng bào chế:
Xuất xứ:

Video

Zectidil 200 là thuốc gì?

  • Zectidil 200 là thuốc giảm đau và chống viêm không steroid (NSAID) do Công ty TNHH Liên doanh Hasan Dermapharm sản xuất, chứa hoạt chất dexibuprofen 200mg. Dexibuprofen là dạng đồng phân có hoạt tính mạnh hơn của ibuprofen, giúp giảm đau và viêm hiệu quả trong các trường hợp như đau cơ xương, viêm khớp, đau răng, đau đầu và đau bụng kinh.

Thành phần

  • Dexibuprofen 200mg là thành phần chính trong thuốc Zectidil 200, thuộc nhóm thuốc chống viêm không steroid (NSAID), được sử dụng để giảm đau và viêm. Dexibuprofen là dạng đồng phân S(+) có hoạt tính mạnh hơn của ibuprofen, giúp giảm đau hiệu quả với liều lượng thấp hơn so với ibuprofen thông thường. Hoạt chất này hoạt động bằng cách ức chế enzym cyclooxygenase (COX), từ đó giảm sản xuất prostaglandin – chất gây viêm và đau trong cơ thể. Dexibuprofen 200mg thường được chỉ định trong các trường hợp đau cơ xương, viêm khớp, đau đầu, đau răng và đau bụng kinh

Công dụng

  • Giảm đau và kháng viêm: Đau răng, phong thấp nhẹ, đau nhức đầu, đau bụng kinh, sau phẫu thuật;
  • Giảm đau, hạ sốt, kháng viêm: Viêm khớp dạng thấp, viêm đau xương khớp, viêm đau cột sống, đau lưng, viêm khớp khô, viêm gân, viêm bao gân, bong gân, viêm màng hoạt dịch.

Hướng dẫn sử dụng

Cách dùng:

  • Thuốc dùng đường uống

Liều dùng:

  • Người lớn:Liều uống thông thường để giảm đau:600-900mg/ngày, chia làm 2-3 lần, liều tối đa 1 lần là 400 mg. Liều có thể tăng lên đột xuất lên tơi1200mg/ngày trong trường hợp đau cấp tính nặng.
  • Trẻ em: Dexibuprofen không khuyến cáo dùng cho trẻ dưới 18 tuổi vì độ an toàn của lứa tuổi này chưa được xác nhận.
  • Người cao tuổi: Dùng liều thấp nhất có tác dụng. Liều có thể tăng lên nếu dung nạp tốt.
  • Người bị suy gan nhẹ và vừa phải, người suy thận nhẹ tới vừa phải: khởi đầu với liều thấp và cần giám sát chặt chẽ. Không dùng cho người suy gan nặng hoặc suy thận nặng.

Tác dụng phụ

  • Thường gặp: Mệt mỏi, sốt, hoa mắt, chóng mặt, bồn chồn, nhức đầu, buồn nôn, nôn, chướng bụng, nổi mẩn ngứa, ngoại ban.
  • Ít gặp: Phản ứng dị ứng (chỉ xuất hiện ở người bị hen), nổi mày đay, viêm mũi, đau bụng, xuất huyết dạ dày - ruột, loét dạ dày tiến triển, mất ngủ, ù tai, lơ mơ, thính lực giảm, rối loạn thị giác, thời gian máu chảy kéo dài.
  • Hiếm gặp: Dexibuprofen hiếm khi gây nổi ban, hội chứng Stevens - Johnson, phù, hạ natri máu, giảm bạch cầu, tiểu cầu, bạch cầu trung tính, bạch cầu hạt, tăng bạch cầu ưa eosin, thiếu máu, rụng tóc, giảm thị lực, rối loạn nhìn màu, nhìn mờ, nhạy cảm với ánh sáng, hội chứng Crohn, viêm ruột hoại tử, viêm tụy, rối loạn co bóp túi mật, nhiễm độc gan, chức năng gan bất thường, viêm thận kẽ, viêm bàng quang, hội chứng thận hư, suy thận cấp, tiểu ra máu, trầm cảm, viêm màng não vô khuẩn, hôn mê.

Cảnh báo khi sử dụng của thuốc Zectidil 200

  • Không được dùng Dexibuprofen ở người bị quá mẫn với thành phần của thuốc cũng như các loại kháng viêm không steroid khác, đặc biệt là các chất có thể đã gây ra hen suyễn, co thắt phế quản, viêm mũi cấp, polyp mũi, nổi mày đay hoặc phù mạch.
  • Không dùng thuốc Dexibuprofen ở người có tiền sử xuất huyết tiêu hóa, lủng đường tiêu hóa (có liên quan đến thuốc kháng viêm không steroid), tiền sử loét dạ dày tá tràng tiến triển hoặc tái phát, bệnh Crohn, viêm loét đại tràng hoạt động, xuất huyết mạch máu não hoặc chảy máu tích cực khác, suy tim nặng, rối loạn chức năng thận nặng, suy gan nghiêm trọng, phụ nữ đang mang thai tháng thứ 6.
  • Người có tiền sử hen phế quản do thuốc kháng viêm không steroid, co thắt phế quản cần thận trọng khi dùng thuốc Dexibuprofen.
  • Người có tiền sử tăng huyết áp, suy tim sung huyết mức độ nhẹ và trung bình cần được tư vấn, theo dõi trong quá trình dùng thuốc Dexibuprofen.
  • Người bị bệnh thận, bệnh gan, có nguy cơ bị phù, giữ nước, suy thận cần thận trọng khi dùng thuốc Dexibuprofen.
  • Đối với phụ nữ đang mang thai 3 tháng cuối, cần hạn chế sử dụng Dexibuprofen hay các loại thuốc kháng viêm không steroid khác vì thuốc có thể gây ức chế co bóp tử cung, làm chậm quá trình sinh nở. Ngoài ra, thuốc cũng khiến trẻ sơ sinh bị suy hô hấp nặng, tăng áp lực phổi nặng vì gây đóng sớm ống động mạch ở tử cung. Dexibuprofen cũng làm tăng nguy cơ bị chảy máu và ức chế chức năng của tiểu cầu. Vì vậy, thuốc không được dùng ở phụ nữ đang mang thai trước khi sinh vài ngày.
  • Không dùng Dexibuprofen ở phụ nữ đang nuôi con cho bú mặc dù thuốc ít bài tiết vào sữa mẹ.
  • Hạn chế hoạt động lái xe hay điều khiển máy móc vì Dexibuprofen có thể gây buồn ngủ, mệt mỏi, chóng mặt, rối loạn thị giác. Tuy nhiên, nếu chỉ sử dụng đơn liều duy nhất hoặc dùng trong ngắn hạn thì không cần phòng ngừa.

Số đăng ký

  • VD-35906-22

Nhà sản xuất

  • Công ty TNHH Liên doanh Hasan Dermapharm

Công ty TNHH Liên doanh Hasan – Dermapharm được thành lập vào năm 2004, là sự hợp tác giữa doanh nghiệp Việt Nam và Tập đoàn Dermapharm AG của Đức. Với trụ sở chính đặt tại Khu công nghiệp Đồng An, tỉnh Bình Dương, công ty đã nhanh chóng trở thành một trong những nhà sản xuất dược phẩm hàng đầu tại Việt Nam. Hasan – Dermapharm chuyên sản xuất các loại thuốc tân dược, đặc biệt tập trung vào các lĩnh vực như tim mạch, thần kinh, đái tháo đường và mỡ máu. Công ty tự hào là một trong những đơn vị đầu tiên tại Việt Nam đạt được chứng nhận WHO-GMP, GLP và GSP do Cục Quản lý Dược, Bộ Y tế cấp.


Câu hỏi thường gặp

Zectidil 200 - Dexibuprofen 200mg Hasan - Dermapharm hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Nam Khoa TAP, giá sản phẩm có thể đã được chúng tôi cập nhật ở đầu trang. Nếu chưa thấy cập nhật giá trên đầu trang, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 090.179.6388 để biết chi tiết về giá sản phẩm và để được tư vấn kỹ hơn. 

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của Nam Khoa TAP là cung cấp cho người dùng thông tin mới nhất và phù hợp nhất. Các thông tin trên website Namkhoatap.comđược biên tập hết sức cẩn thận và chúng tôi luôn cố gắng đảm bảo các thông tin trên trang web của Nam Khoa TAP được sàng lọc và lấy từ những nguồn uy tín, đáng tin cậy. Tuy nhiên, vì tương tác thuốc có thể khác nhau ở mỗi người, nên chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể xảy ra. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Vì vậy, trước khi sử dụng thuốc, bạn nên trao đổi lại với bác sĩ, người trực tiếp kê đơn và điều trị bệnh cho bạn về các loại thuốc, TPCN,... mà mình đang sử dụng.

Sản phẩm liên quan


Sản phẩm cùng hãng

Chủ đề

Bình luận

Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này

Đánh giá

0
Điểm đánh giá
(0 lượt đánh giá)
0 %
4.00
0 %
3.00
0 %
2.00
0 %
4.00
0 %
1 2 3 4 5
Thêm giỏ hàng
Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat FB