Brutek - Ibuprofen 100mg/5ml The Acme Laboratories

Thuốc kê đơn - cần tư vấn

Chính sách khuyến mãi

Dược sỹ tư vấn 24/7.

Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá.

Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.

Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.

Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (trọng lượng <2kg)


author-avatar
Được viết bởi
Cập nhật mới nhất: 2025-05-07 01:32:06

Thông tin dược phẩm

Nhà sản xuất:
Số đăng ký:
894100011823
Đóng gói:
Hộp 1 chai 60ml
Hoạt chất:
Hạn dùng:
24 tháng
Dạng bào chế:
Cốm pha hỗn dịch uống
Xuất xứ:
Việt Nam

Video

Brutek là thuốc gì?

  • Brutek là thuốc dạng siro chứa ibuprofen 100mg/5ml, được sản xuất bởi The ACME Laboratories Ltd – một công ty dược phẩm hàng đầu tại Bangladesh. Thuốc thuộc nhóm chống viêm không steroid (NSAID), có tác dụng giảm đau, hạ sốt và chống viêm. Brutek thường được chỉ định cho trẻ em từ 2 đến 11 tuổi để điều trị các triệu chứng như sốt, đau đầu, đau răng, đau họng và đau do cảm lạnh hoặc cúm. Với dạng bào chế siro, Brutek dễ dàng sử dụng cho trẻ em, giúp giảm nhanh các triệu chứng khó chịu.

Thành phần

  • Ibuprofen 100mg/5ml là hoạt chất chính trong thuốc Brutek, thuộc nhóm thuốc chống viêm không steroid (NSAID), được sử dụng phổ biến để giảm đau và hạ sốt ở trẻ em. Hoạt chất này hoạt động bằng cách ức chế enzym cyclooxygenase (COX), từ đó giảm sản xuất prostaglandin – chất gây viêm và đau trong cơ thể. Ibuprofen 100mg/5ml thường được chỉ định trong các trường hợp sốt, đau răng, đau đầu, đau họng và đau cơ ở trẻ em từ 6 tháng tuổi trở lên

Công dụng

  • Sốt do các nguyên nhân khác nhau (bao gồm cả sốt virus và phản ứng sau khi tiêm vaccin)
  • Đau từ vừa đến nặng do các nguyên nhân khác nhau: đau đầu, đau cơ, khớp, xương và đau do tổn thương hệ vận động (là giảm cử động, bong gân); đau do tổn thương mô mềm, đau sau phẫu thuật; đau đầu, đau sau khi nhổ răng, đau do mọc răng; đau tai do viêm tai

Hướng dẫn sử dụng

Cách dùng:

  • Thuốc dùng đường uống

Liều dùng:

  • Trẻ em 3 - 6 tháng tuổi (5 kg đến 7,6 kg): 2,5 ml mỗi lần, 3 lần mỗi ngày (tương đương 150 mg ibuprofen mỗi ngày)
  • -Trẻ em từ 6 - 12 tháng tuổi (7,7 kg đến 9 kg): 2,5 ml mỗi lần, 3 - 4 lần mỗi ngày (tương đương 150 - 200 mg ibuprofen mỗi ngày)
  • Trẻ em từ 1 - 3 tuổi (10 kg đến 15 kg): 5 ml mỗi lần, 3 lần mỗi ngày (tương đương 300mg ibuprofen mỗi ngày)
  • Trẻ em từ 4 - 6 tuổi (16 kg đến 20 kg): 7,5 ml mỗi lần, 3 lần mỗi ngày (tương đương 450 mg ibuprofen mỗi ngày)
  • Trẻ em từ 7 - 9 tuổi (21 kg đến 29 kg): 10 ml mỗi lần, 3 lần mỗi ngày (tương đương 600 mg ibuprofen mỗi ngày)
  • Trẻ em từ 10 - 12 tuổi (30 kg đến 40 kg): 15ml mỗi lần, 3 lần mỗi ngày (tương đương 900 mg ibuprofen mỗi ngày)

Tác dụng phụ

  • Sốt, mỏi mệt, chướng bụng, buồn nôn, nôn, nhức đầu, hoa mắt chóng mặt, bồn chồn, mẩn ngứa, ngoại ban

Cảnh báo khi sử dụng của thuốc Brutek

  • Cần thận trọng khi dùng ibuprofen đối với người cao tuổi.
  • Ibuprofen có thể làm các transaminase tăng lên trong máu, nhưng biến đổi này thoáng qua và hồi phục được.
  • Rối loạn thị giác như nhìn mờ là dấu hiệu chủ quan và có liên quan đến tác dụng có hại của thuốc nhưng sẽ hết khi ngừng dùng ibuprofen.
  • Thuốc có thể làm suy giảm chức năng thận và làm nặng thêm tình trạng suy thận.
  • Rối loạn chức năng gan có thể xảy ra.
  • Bệnh nhân có tiền sử tăng huyết áp, suy tim, phù giữ nước cần thông báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ trước khi sử dụng ibuprofen.
  • Sử dụng ibuprofen, đặc biệt ở liều cao (2400 mg mỗi ngày) và trong điều trị lâu dài có thể gia tăng nguy cơ huyết khối động mạch (nhồi máu cơ tim hay đột quỵ).
  • Các thuốc kháng viêm ức chế cyclooxygenase tổng hợp prostaglandin có thể gây suy giảm khả năng sinh sản nữ do ảnh hưởng đến sự rụng trứng. Điều này có thể chấm dứt khi ngừng điều trị.
  • Thận trọng khi sử dụng cho bệnh nhân có tiền sử bệnh đường tiêu hóa (viêm loét đại tràng, bệnh Crohn). Kháng viêm NSAIDs có thể làm trầm trọng thêm những bệnh này.
  • Xuất huyết tiêu hóa, loét hoặc thủng, có thể gây tử vong, đã được báo cáo với tất cả các NSAIDs xảy ra trong quá trình điều trị, có hoặc không có cảnh báo các triệu chứng hoặc có tiền sử bệnh trước đó.
  • Nguy cơ xuất huyết tiêu hóa, loét hoặc thủng tăng lên khi dùng tăng liều NSAIDs, ở những bệnh nhân có tiền sử loét, và ở người già. Những bệnh nhân này nên được bắt đầu điều trị vào liều thấp nhất có thể. Nên theo dõi các triệu chứng bụng bất thường (đặc biệt là xuất huyết tiêu hóa) nhất là trong giai đoạn đầu điều trị.
  • Thận trọng trên bệnh nhân điều trị các thuốc dùng đồng thời có thể làm tăng nguy cơ loét hoặc chảy máu đường tiêu hóa, như corticosteroid đường uống, thuốc chống đông máu warfarin, thuốc SSRIs, hoặc chất chống kết tập tiểu cầu như aspirin. Khi xuất huyết tiêu hóa hoặc loét xảy ra ở những bệnh nhân sử dụng ibuprofen thì nên ngừng điều trị.
  • Ibuprofen ức chế kết tụ tiểu cầu nên có thể làm cho thời gian chảy máu kéo dài, do đó sử dụng thận trọng với bệnh nhân thiếu yếu tố đông máu và đang sử dụng thuốc kháng đông máu.

Số đăng ký

  • 894100011823

Nhà sản xuất

  • The Acme Laboratories Ltd

The ACME Laboratories Ltd., thành lập năm 1954 tại Dhaka, Bangladesh, là một trong những công ty dược phẩm hàng đầu tại quốc gia này. Với hơn 70 năm hoạt động, ACME đã phát triển danh mục hơn 800 sản phẩm, bao gồm thuốc tân dược, thảo dược, thực phẩm chức năng và thuốc thú y, phục vụ nhiều lĩnh vực điều trị như tim mạch, thần kinh, nội tiết và hô hấp. Công ty sở hữu nhà máy sản xuất hiện đại tại Dhamrai, Dhaka, đáp ứng các tiêu chuẩn quốc tế như WHO-GMP, US FDA, UK MHRA và TGA Australia. ACME đã mở rộng thị trường xuất khẩu sang hơn 20 quốc gia tại Đông Nam Á, Châu Phi và Trung Mỹ, khẳng định vị thế trên thị trường dược phẩm toàn cầu.


Câu hỏi thường gặp

Brutek - Ibuprofen 100mg/5ml The Acme Laboratories hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Nam Khoa TAP, giá sản phẩm có thể đã được chúng tôi cập nhật ở đầu trang. Nếu chưa thấy cập nhật giá trên đầu trang, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 090.179.6388 để biết chi tiết về giá sản phẩm và để được tư vấn kỹ hơn. 

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của Nam Khoa TAP là cung cấp cho người dùng thông tin mới nhất và phù hợp nhất. Các thông tin trên website Namkhoatap.comđược biên tập hết sức cẩn thận và chúng tôi luôn cố gắng đảm bảo các thông tin trên trang web của Nam Khoa TAP được sàng lọc và lấy từ những nguồn uy tín, đáng tin cậy. Tuy nhiên, vì tương tác thuốc có thể khác nhau ở mỗi người, nên chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể xảy ra. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Vì vậy, trước khi sử dụng thuốc, bạn nên trao đổi lại với bác sĩ, người trực tiếp kê đơn và điều trị bệnh cho bạn về các loại thuốc, TPCN,... mà mình đang sử dụng.

Sản phẩm liên quan


Sản phẩm cùng hãng

Chủ đề

Bình luận

Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này

Đánh giá

0
Điểm đánh giá
(0 lượt đánh giá)
0 %
4.00
0 %
3.00
0 %
2.00
0 %
4.00
0 %
1 2 3 4 5
Thêm giỏ hàng
Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat FB